ทำตาสองชั้น ด้วยโฟโต้ชอป

โพสต์โดย: admin | เมื่อ: 2011-1-26 21:55| เปิดอ่าน: 8106| ความคิดเห็น: 0

วันนี้บุ้งจะสอนเกี่ยวกับ วิธีทำตาโต หรือตาสองชั้นด้วยโฟโต้ชอป
แบบง่ายๆกันนะคะ

วิธีก้อไม่ยากเลยค่ะ บุ้งใช้วิธีนี้ทำได้ในหนึ่งนาทีเท่านั้น ฟังดูไม่ยากใช่ไหมล่ะคะ

1. เปิดรูปขึ้นมาค่ะ บุ้งใช้รูปโซฮีละกัน.. น้องเค้าตาเล็กดี

2. ใช้ Lasso tool (L) ลากรอบๆตาค่ะ ทำทีละข้างน้าา

แล้วกด Ctrl/Comm+J แล้วจะได้แบบนี้

3. กด Ctrl/Comm + T เพื่อขยายลูกตาค่ะ กดAltค้างไว้ด้วย

แล้วลากแค่ด้านบน(Height)ขึ้นให้เป็น120% หรือมากกว่านั้น แต่ระวังผิดธรรมชาตินะคะ

4. ใช้ยางลบขอบฟุ้ง ลบขอบรอบๆตาที่เกินมา เพื่อให้ดูเนียนแล้วก็เป็นธรรมชาติขึ้น  

5. เปิดLayerใหม่ (Ctrl/Comm + Shift + N)

ใช้ Brush tool (B) หัว 1px กำหนดสีให้คล้ายผิว แต่เข้มกว่า แล้วลากเป็นเส้นโค้งเหนือตา

6. ไปที่ Filter > Blur > Gaussian Blur ใส่ค่า 1.0 หรือตามชอบค่ะ

7. เสร็จแล้วค่าาา อย่าลืมอีกข้างด้วยล่ะ~!! เปรียบเทียบๆ

Opt. แต่งหน้าเพิ่มก้อสวยขึ้นนะคะ ไปสูบTIPแต่งหน้าได้ที่ [HOWTO] แต่งหน้าสวยง่ายๆด้วยโฟโต้ชอป ! นะคะ

บุ้งแต่งแค่ตาแล้วกัน จะได้โตขึ้นอีกหน่อย

เสร็จแล้วค่าาา~!! เปรียบเทียบ ::

โตขึ้นแล้วใช่มั้ยละคะ

ทั้งโตทั้งแบ๊วได้ขนาดนี้~ ขอบคุณโฟโต้ชอปด้วยค่ะ

ที่มาของบทความดีดีนี้ bunggie.exteen.com

Download Adobe Photoshop ทุกเวอร์ชั่น บน MAC และ PC

Photoshop Online โฟโต้ชอป แต่งรูปผ่านเว็บ

บทความแนะนำโปรแกรมแต่งรูปขั้นเทพติดตั้งง่าย

วิธีติดตั้งโปรแกรม XiuXiu ไม่ให้ติดโปรแกรมเสริม360

เทคนิค วิธีทำภาพในโปรแกรม xiu xiu คลิ๊กจ้า

โปรแกรม xiu xiu ภาษาไทย แปลเมนูให้เป็นไทยแล้ว

ดาวน์โหลด XiuXiu เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด    

ดาวน์โหลด XiuXiu สำหรับ iPhone   

ดาวน์โหลด XiuXiu สำหรับ Android

Download free Program meitu xiu xiu  เวอร์ชั่นล่าสุด เล่นบนPC

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้