แฟชั่นทรงผมชายสุดเท่ห์ ทรงควิฟ Quiff เซ็ทง่าย ไม่ง้อช่าง เข้ากับทุกเบ้าหน้า

โพสต์โดย: admin | เมื่อ: 2016-7-5 16:16| เปิดอ่าน: 1250| ความคิดเห็น: 0

แฟชั่นทรงผมชายสุดเท่ห์ ทรง Quiff เซ็ทง่าย ไม่ง้อช่าง เข้ากับทุกเบ้าหน้า

วันนี้ขอเอาใจคุณผู้ชายที่กำลังอยากเปลี่ยนทรงผมกันสักหน่อย ด้วยการเสาะหาแบบทรงผมที่กำลังได้รับความนิยมมาในขณะนี้ และดูเหมือนว่า ทรงผมควิฟ (Quiff) จะเป็นแบบทรงผมที่หนุ่ม ๆ นิยมตัดมากที่สุด ซึ่งนอกจากจะดูเท่และสบายหัวแล้ว วิธีเซตยังง่ายอีกด้วย หลัก ๆ ก็แค่โพเมดหรือแวกซ์กับไดร์เป่าผม แล้วขยำผลิตภัณฑ์จัดแต่งทรงผมให้ทั่วศีรษะ จากนั้นใช้นิ้วมือเสยผมขึ้นไปในทิศทางที่ต้องการ แล้วใช้ไดร์เป่าผมให้อีกทีก็เป็นอันเรียบร้อย

ส่วนใครที่อยากเพิ่มความเฟี้ยวฟ้าวขึ้นอีกนิด แนะนำให้ไถผมด้านข้างออก โดยค่อย ๆ ไล่ระดับความยาวลงไป รับรองว่าคุณจะได้ลุคที่ดูเท่เตะตาแน่นอน แต่ถ้าใครยังนึกภาพไม่ออกว่าตัดมาแล้วจะเป็นยังไงละก็ งั้นลองไปชมภาพที่เรารวบรวมมาฝากกันก่อนเลยดีกว่าคร้าบบบบบบ

ภาพจาก Instagram @travbeachboy

ภาพจาก Instagram @diegobarrueco และ baeboo

ภาพจาก Instagram @marianodivaio

ภาพจาก Instagram @andrehamann

ภาพจาก Instagram @brunoendler1

ภาพจาก Instagram @gianmariasainato

ภาพจาก Instagram @re_fad

ภาพจาก Instagram @hair4him

ภาพจาก Instagram @dead_and_haunted

ภาพจาก Instagram @matthiasburlet

ภาพจาก Instagram @bitonofficial

ภาพจาก Instagram @hipster_boy_style

ภาพจาก Instagram @rphsalon

ภาพจาก Instagram @charliesbarbers และ doran_10

ภาพจาก Instagram @gutterpunktrash33

ที่มา men.kapook.com/view150940.html

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้